Master KG  wahiriwe na 2020, abicyesha indirimbo ye ‘Jerusalema’ yihariye ibihembo bya Afrimma 2020

Umuhanzi akaba na Producer Kgaogelo Moagi uzwi kandi Master KG wo muri Afurika y’Epfo wahiriwe n’umwaka wa 2020, abicyesha indirimbo ye ‘Jerusalema’ yihariye ibihembo bya Afrimma 2020, byari bihatanyemo abo mu Rwanda Mugisha Benjamin [The Ben] n’umubyinnyi Sherrie Silver batashye amara masa.

Jerusalema': A timeline of how Master KG captured the world | ArtsMaster KG  wahiriwe na 2020, abicyesha indirimbo ye ‘Jerusalema’ yihariye ibihembo bya Afrimma 2020

Umuhango wo gutanga ibi bihembo watambutse mu buryo bwa ‘Live’ hifashishijwe urubuga rwa Youtube rwa Afrimma, mu muhango wabereye mu Mujyi wa Dallas muri Leta ya Texas, mu ijoro ry’iki Cyumweru tariki 15 Ugushyingo 2020.

Ibi birori byaririmbyemo umuhanzi ubimazemo igihe kinini Fally Ipupa, umunya-Nigeria Rema, Soraira Ramos muri Cape Verde, umubyinnyi uhagaze neza muri Afurika, Poco Lee ndetse n’abandi bahanzi barimo Eddy Kenzo wo muri Uganda, Gaz Mawete, Nadia Nakai, Master KG wo muri Afurika y’Epfo n’abandi.

AFRIMMA Awards 2019 - Full list of nominees ▷ Tuko.co.ke

Ni ku nshuro ya Karindwi ibi bihembo bitangwa. Kuva mu 2012 nta munyarwanda uregukana ibi bihembo. Bitegurwa n’abanyafurika batuye muri Amerika bagamije gushyigikira impano zitandukanye z’abanyafurika.

Urutonde rw’abegukanye ibihembo bya Afrimma 2020 byatanzwe mu byiciro 27:

1.BEST MALE WEST AFRICA – Rema (Nigeria)

2.BEST FEMALE WEST AFRICA – Simi (Nigeria)

3.BEST MALE EAST AFRICA – Diamond Platnumz (Tanzania)

4.BEST FEMALE EAST AFRICA – Nandy (Tanzania)

5.BEST MALE CENTRAL AFRICA – Fally Ipupa (DRC)

6.BEST FEMALE CENTRAL AFRICA – Soraia Ramos (Cape Verde)

7.BEST MALE SOUTHERN AFRICA – Master KG (South Africa)

8.BEST FEMALE SOUTHERN AFRICA – Sho Madjozi (South Africa)

9.BEST AFRICAN GROUP – Umu Ibiligbo (Nigeria)

  1. CROSSING BOUNDARIES WITH MUSIC AWARD – Burna Boy (Nigeria)

11.BEST NEW ACT– Zuchu (tTanzania)

12.ARTIST OF THE YEAR – Master KG (South Africa)

13.BEST GOSPEL ARTIST – Mercy Chinwo (Nigeria)

14.BEST LIVE ACT – Flavour (Nigeria)

15.BEST MALE RAP ACT – Nasty C (South Africa)

16.BEST FEMALE RAP ACT – Eno Barony (Ghana)

17.BEST COLLABORATION – Master KG ft Nomcebo Zikode & Burna Boy Jerusalema Remix

18.SONG OF THE YEAR – Master KG ft Nomcebo Zikode – Jerusalema

19.BEST VIDEO DIRECTOR – TG Omori (Nigeria)

20.BEST DJ AFRICA – Cuppy (Nigeria)

21.BEST AFRICAN DJ USA – Fully Focus (Kenya)

22.VIDEO OF THE YEAR – Gaz Mawete ft Fally Ipupa – C’est Rate

23.PRODUCER OF THE YEAR – Kabza De Small (South Africa)

24.BEST AFRICAN DANCER – Poco Lee (Nigeria)

25.BEST LUSOPHONE – Calema (Cape Verde)

26.BEST FRANCOPHONE – Fally Ipupa (DRC)

27.BEST RADIO/TV PERSONALITY – James Onen (Uganda)

Umuhanzi Master KG yegukanye ibihembo bine muri Afrimma 2020, ashima buri wese umushyigikira

Shabani Chris

Bana natwe tugususurutse umenye




Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *