Lady Gaga yegukanye igihembo cya“Oscars 2019” gihabwa Film zaciye uduhigo ku isi ari umuhanzi

Mu ijoro ry’iki cyumweru dusoje kuwa 24 Gashyantare 2019 mu mujyi wa Los Angeles muri Amerika hatanzwe ibihembo kuri Film nziza zakunzwe ku isi “Oscars” 2019.

Image result for Lady Gaga in oscar 2019Lady Gaga yegukanye igihembo cya“Oscars 2019” gihabwa Film zaciye uduhigo ku isi ari umuhanzi

Ibi birori  byo gutanga ibihembo byitabiriwe n’ibyamamare bitandukanye ku isi birimo n’abahanzi nka Lady Gaga wanegukanye igihembo cy’umuhanzi ufite ibihangano by’umwimerere ‘Best Original Song’ mu ndirimbo ye Shallow ngo ni na yo nshuro yambere ahembwe muri aya marushanwa.

Image result for Lady Gaga in oscar 2019Lady Gaga yiyongereye  ku rutonde rw’abahanzi begukanye ibi bihembo barimo Cher, Jennifer Hudson, The Beatles, Prince, Elton John, Adele n’abandi 9.

Image result for black panther oscarBitunguranye abakinnyi babiri muri  filame  Black Panther banditse amateka begukana igihembo cy’abakinnyi ba Film b’abirabura bahize abandi ku isi.

Ruth Carter yegukanye igihembo cy’umukinnyi urangwa n’udushya mu myambarire akinana naho Hannah Beachler na Jay Hart begukanye igihembo cy’umunyadusha muri Film n’abandi…

Uko ibihembo byatanzwe

Best picture

  • Winner: Green Book
  • BlacKkKlansman
  • Black Panther
  • Bohemian Rhapsody
  • The Favourite
  • Roma
  • A Star Is Born
  • Vice

Best actress

  • Winner: Olivia Colman – The Favourite
  • Glenn Close – The Wife
  • Yalitza Aparicio – Roma
  • Lady Gaga – A Star Is Born
  • Melissa McCarthy – Can You Ever Forgive Me?

Best actor

  • Winner: Rami Malek – Bohemian Rhapsody
  • Christian Bale – Vice
  • Bradley Cooper – A Star Is Born
  • Willem Dafoe – At Eternity’s Gate
  • Viggo Mortensen – Green Book

Best supporting actress

  • Winner: Regina King – If Beale Street Could Talk
  • Amy Adams – Vice
  • Marina de Tavira – Roma
  • Emma Stone – The Favourite
  • Rachel Weisz – The Favourite

Best supporting actor

  • Winner: Mahershala Ali – Green Book
  • Adam Driver – BlacKkKlansman
  • Sam Elliott – A Star Is Born
  • Richard E Grant – Can You Ever Forgive Me?
  • Sam Rockwell – Vice

Best director

  • Winner: Alfonso Cuaron – Roma
  • Yorgos Lanthimos – The Favourite
  • Spike Lee – BlacKkKlansman
  • Adam McKay – Vice
  • Pawel Pawlikowski – Cold War

Best original screenplay

  • Winner: Green Book – Nick Vallelonga, Brian Currie and Peter Farrelly
  • The Favourite – Deborah Davis and Tony McNamara
  • First Reformed – Paul Schrader
  • Roma – Alfonso Cuarón
  • Vice – Adam McKay

Best adapted screenplay

  • Winner: BlacKkKlansman – Charlie Wachtel, David Rabinowitz, Kevin Willmott and Spike Lee
  • The Ballad of Buster Scruggs – Joel Coen and Ethan Coen
  • Can You Ever Forgive Me? – Nicole Holofcener and Jeff Whitty
  • If Beale Street Could Talk – Barry Jenkins
  • A Star Is Born – Eric Roth, Bradley Cooper and Will Fetters

Best animated feature

  • Winner: Spider-Man: Into the Spider-Verse
  • Incredibles 2
  • Isle of Dogs
  • Mirai
  • Ralph Breaks the Internet

Best foreign language film

  • Winner: Roma – Mexico
  • Capernaum – Lebanon
  • Cold War – Poland
  • Never Look Away – Germany
  • Shoplifters – Japan

Best documentary feature

  • Winner: Free Solo
  • Hale County This Morning, This Evening
  • Minding the Gap
  • Of Fathers and Sons
  • RBG

Best original song

  • Winner: Shallow (A Star Is Born) – Lady Gaga, Mark Ronson, Anthony Rossomando and Andrew Wyatt
  • All The Stars (Black Panther) – Mark Spears, Kendrick Lamar, Duckworth and Anthony Tiffith and Solana Rowe
  • I’ll Fight (RGB) – Diane Warren
  • The Place Where Lost Things Go (Mary Poppins Returns) – Marc Shaiman and Scott Wittman
  • When A Cowboy Trades His Spurs for Wings (The Ballad of Buster Scruggs) – David Rawlings and Gillian Welch

Best original score

  • Winner: Black Panther – Ludwig Goransson
  • BlacKkKlansman – Terence Blanchard
  • If Beale Street Could Talk – Nicholas Britell
  • Isle of Dogs – Alexandre Desplat
  • Mary Poppins Returns – Marc Shaiman, Scott Wittman

Best production design

  • Winner: Black Panther – Hannah Beachler and Jay Hart
  • The Favourite – Fiona Crombie and Alice Felton
  • First Man – Nathan Crowley and Kathy Lucas
  • Mary Poppins Returns – John Myhre and Gordon Sim
  • Roma – Eugenio Caballero and Barbara Enriquez

Best costume design

  • Winner: Black Panther – Ruth E Carter
  • The Ballad of Buster Scruggs – Mary Zophres
  • The Favourite – Sandy Powell
  • Mary Poppins Returns – Sandy Powell
  • Mary Queen of Scots – Alexandra Byrne

Best cinematography

  • Winner: Roma – Alfonso Cuaron
  • Cold War – Lukasz Zal
  • The Favourite – Robbie Ryan
  • Never Look Away – Caleb Deschanel
  • A Star Is Born – Matthew Libatique

Best visual effects

  • Winner: First Man – Paul Lambert, Ian Hunter, Tristan Myles and JD Schwalm
  • Avengers: Infinity War – Dan DeLeeuw, Kelly Port, Russell Earl and Dan Sudick
  • Christopher Robin – Christopher Lawrence, Michael Eames, Theo Jones and Chris Corbould
  • Ready Player One – Roger Guyett, Grady Cofer, Matthew E Butler and David Shirk
  • Solo: A Star Wars Story – Rob Bredow, Patrick Tubach, Neal Scanlan and Dominic Tuohy

Best make-up and hairstyling

  • Winner: Vice – Greg Cannom, Kate Biscoe and Patricia DeHaney
  • Border – Goran Lundstrom and Pamela Goldammer
  • Mary Queen of Scots – Jenny Shircore, Marc Pilcher and Jessica Brooks

Best sound editing

  • Winner: Bohemian Rhapsody – John Warhurst and Nina Hartstone
  • Black Panther – Benjamin A Burtt and Steve Boeddeker
  • First Man – Ai-Ling Lee and Mildred Iatrou Morgan
  • A Quiet Place – Ethan Van der Ryn and Erik Aadahl
  • Roma – Sergio Diaz and Skip Lievsay

Best sound mixing

  • Winner: Bohemian Rhapsody – Paul Massey, Tim Cavagin and John Casali
  • Black Panther – Steve Boeddeker, Brandon Proctor and Peter Devlin
  • First Man – Jon Taylor, Frank A Montano, Ai-Ling Lee and Mary H Ellis
  • Roma – Skip Lievsay, Craig Henighan and Jose Antonio Garcia
  • A Star Is Born – Tom Ozanich, Dean Zupancic, Jason Ruder and Steve Morrow

Best film editing

  • Winner: Bohemian Rhapsody – John Ottman
  • BlacKkKlansman – Barry Alexander Brown
  • The Favourite – Yorgos Mavropsaridis
  • Green Book – Patrick J Don Vito
  • Vice – Hank Corwin

Best animated short

  • Winner: Bao
  • Animal Behaviour
  • Late Afternoon
  • One Small Step
  • Weekends

Best documentary short

  • Winner: Period. End of Sentence.
  • Black Sheep
  • End Game
  • Lifeboat
  • A Night at the Garden

Best live action short

  • Winner: Skin
  • Detainment
  • Fauve
  • Marguerite
  • Mother




Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *